List of Chief Minister of Maharashtra in Marathi : आज आम्ही तुम्हाला महाराष्ट्राचे आतापर्यंतचे मुख्यमंत्री कोण कोण होते ते सांगणार आहोत, सन १९५६ पासून आतापर्यंत महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री कोण कोण होऊन गेले त्याची लिस्ट खाली दिली आहे ती वाचून तुम्ही महाराष्ट्राचे सध्याचे मुख्यमंत्री कोण आहे तसेच महाराष्ट्राचे पहिले मुख्यमंत्री कोण होते आणि महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री बद्दल मराठीत माहिती होईल.

महाराष्ट्राचे आतापर्यंतचे मुख्यमंत्री – List of Chief Minister of Maharashtra in Marathi

क्र.मुख्यमंत्री नावकालावधी
1यशवंतराव चव्हाण1 मे 1960 ते 19 नोव्हेंबर 1962
2मारुतराव कन्नमवार20 नोव्हेंबर 1962 ते 24 नोव्हेंबर 1963
3पी. के. सावंत25 नोव्हेंबर 1963 ते 4 डिसेंबर 1963
4वसंतराव नाईक5 डिसेंबर 1963 ते 1 मार्च 1967
5वसंतराव नाईक मार्च 1967 ते 13 मार्च 1972
6वसंतराव नाईक 13 मार्च 1972 ते 20 फेब्रुवारी 1975
7शंकरराव चव्हाण21 फेब्रुवारी 1975 ते 16 एप्रिल 1977
8वसंतदादा पाटील17 एप्रिल 1977 ते 2 मार्च 1978
9वसंतदादा पाटील 7 मार्च 1978 ते 18 जुलै 1978
10शरद पवार18 जुलै 1978 ते 17 फेब्रुवारी 1980
11राष्ट्रपती राजवट17 फेब्रुवारी 1980 ते 8 जून 1980
12बॅ. अ.र. अंतुले9 जून 1980 ते 12 जानेवारी 1982
13बाबासाहेब भोसले21 जानेवारी 1982 ते 1 फेब्रुवारी 1983
14वसंतदादा पाटील2 फेब्रुवारी 1983 ते 1 जून 1985
15शिवाजीराव निलंगेकर3 जून 1985 ते 6 मार्च 1986
16शंकरराव चव्हाण12 मार्च 1986 ते 26 जून 1988
17शरद पवार26 जून 1988 ते 25 जून 1991
18सुधाकरराव नाईक25 जून 1991 ते 22 फेब्रुवारी 1993
19शरद पवार6 मार्च 1993 ते 14 मार्च 1995
20मनोहर जोशी14 मार्च 1995 ते 31 जानेवारी 1999
21नारायण राणे1 फेब्रुवारी 1999 ते 17 ऑक्टोबर 1999
22विलासराव देशमुख18 ऑक्टोबर 1999 ते 16 जानेवारी 2003
23सुशीलकुमार शिंदे18 जानेवारी 2003 ते 30 ऑक्टोबर 2004
24विलासराव देशमुख1 नोव्हेंबर 2004 ते 4 डिसेंबर 2008
25अशोक चव्हाण8 डिसेंबर 2008 ते 15 ऑक्टोबर 2009
26अशोक चव्हाण 7 नोव्हेंबर 2009 ते 9 नोव्हेंबर 2010
27पृथ्वीराज चव्हाण11 नोव्हेंबर 2010 ते 26 सप्टेंबर 2014
28राष्ट्रपती राजवट28 सप्टेंबर 2014 ते 30 ऑक्टोबर 2014
29देवेंद्र फडणवीस31 ऑक्टोबर 2014 ते 8 नोव्हेंबर 2019
30राष्ट्रपती राजवट12 नोव्हेंबर 2019 ते 23 नोव्हेंबर 2019
31देवेंद्र फडणवीस23 नोव्हेंबर 2019 ते 26 नोव्हेंबर 2019
32उद्धव ठाकरे28 नोव्हेंबर 2019 पासून

महाराष्ट्राचे आतापर्यंतचे सर्व मुख्यमंत्री इतर माहिती

  • सर्वाधिक 11 वर्षे 2 महिने 18 दिवस सलग मुख्यमंत्रिपदावर राहण्याचा मान वसंतराव नाईक यांना जातो.
  • सर्वांत कमी काळ चार दिवस मुख्यमंत्रिपद भूषविणारी व्यक्ती देवेंद्र फडणवीस.
  • सर्वांत कमी काळ चार दिवस उपमुख्यमंत्रिपद भूषविणारी व्यक्ती अजित पवार.
  • महाराष्ट्रात तीन वेळा राष्ट्रपती राजवट लागू झाली. (1980, 2014, 2019)
  • सर्वाधिक तीन वेळा शरद पवार यांनी मुख्यमंत्रिपद भूषविले.
  • वसंतराव नाईक यांच्यानंतर पाच वर्षांचा कार्यकाल पूर्ण करणारे देवेंद्र फडणवीस दुसरे मुख्यमंत्री ठरले. तसेच पाच वर्षाचा कार्यकाल पूर्ण करणारे बिगर काँग्रेसी पहिलेच मुख्यमंत्री ठरले.
महाराष्ट्राचे आतापर्यंतचे मुख्यमंत्री १९६० पासून-List of Chief Minister of Maharashtra in Marathi_
महाराष्ट्राचे आतापर्यंतचे मुख्यमंत्री १९६० पासून, List of Chief Minister of Maharashtra in Marathi

पुढे वाचा:

प्रश्न १. महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री कोण आहेत 2021

उत्तर- उद्धव ठाकरे – 28 नोव्हेंबर 2019 पासून

प्रश्न २. महाराष्ट्राचे पहिले मुख्यमंत्री कोण होते

उत्तर-  यशवंतराव चव्हाण – 1 मे 1960 ते 19 नोव्हेंबर 1962

नेताजी सुभाष चंद्र बोस माहिती मराठी | Netaji Subhash Chandra Bose information in Marathi

(२६ जानेवारी) Prajasattak Din 2022 | प्रजासत्ताक दिन 2022 माहिती

(२६ जानेवारी) प्रजासत्ताक दिन म्हणजे काय? | Prajasattak Din in Marathi 2022

सांगली जिल्हा माहिती मराठी | Sangli District Information in Marathi

(१६ जानेवारी) संभाजी राजे राज्याभिषेक दिन माहिती | Sambhaji Maharaj Rajyabhishek Din Marathi

मकर संक्रांति 2022 मराठी (तारीख-पुण्यकाळ) | Makar Sankranti 2022 in Marathi

(15 जानेवारी) भारतीय सेना दिवस माहिती मराठी | Indian Army Day Marathi

(२६ डिसेंबर) वीर बाल दिवस माहिती मराठी | Veer Bal Diwas Information in Marathi

(१२ जानेवारी) स्वामी विवेकानंद जयंती मराठी | Swami Vivekananda Jayanti Marathi

स्वामी विवेकानंद माहिती मराठी | Swami Vivekananda Information in Marathi

Leave a Reply